รวมโปรแกรมหนังช่องทีวีดังประจำสัปดาห์

Posted By B2. | 09 เม.ย. 61
1,101 Views

  Favorite

ก่อนวันหยุดยาวในสัปดาห์นี้จะมาถึง เราแวะมาส่งโปรแกรมหนังดังประจำสัปดาห์ให้แฟนหนังที่ไม่มีโปรแกรมออกไปเที่ยวในเทศกาลวันหยุดสงกรานต์ได้ดูอย่างจุใจกันดีกว่า เรื่องไหนน่าสนใจในสัปดาห์นี้บ้าง ไปดูรายชื่อหนังไปพร้อม ๆ กันเลย


วันจันทร์ที่ 9 เมษายน 2561

ภาพ : wikipedia


PPTV HD36

13.00 น. Until Death (ตำรวจระห่ำไม่ยอมตาย)
20.15 น. Free Willy (เพื่อเพื่อนด้วยหัวใจอันยิ่งใหญ่)

MONO 29

08.30 น. Bad Boys (แบดบอยส์ คู่หูขวางนรก)

12.00 น. Mad Max Beyond Thunderdome (แมดแม็กซ์ 3 โดมบันลือโลก)
15.40 น. Dr. Seuss' Horton Hears a Who (ฮอร์ตัน กับโลกจิ๋วสุดมหัศจรรย์)
18.20 น. Speed Racer (ไอ้หนุ่มสปีดเขย่าฟ้า)
23.00 น. The Recall (สมรภูมิเอเลี่ยนล่ากลืนโลก)
01.40 น. Cobain : Montage of Heck (เคิร์ต โคเบน รำลึกราชาอัลเทอร์เนทีฟ)



วันอังคารที่ 10 เมษายน 2561

ภาพ : wikipedia


ช่อง 3 HD33

23.20 น. A Chinese Odyssey Part Two : Cinderella (ไซอิ๋ว 95 เดี๋ยวลิงเดี๋ยวคน 2)

PPTV HD36

13.00 น. Off World (ขุมนรกดาวมหาภัย)
20.15 น. Free Willy 2 (เพื่อเพื่อนด้วยหัวใจอันยิ่งใหญ่ 2)

MONO 29

08.35 น. Quick (หยุดเวลาซิ่งระเบิดเมือง)
12.00 น. Doomsday (ห่าล้างโลก)
15.25 น. Enchanted (มหัศจรรย์รักข้ามภพ)
18.20 น. The Martian (เดอะ มาร์เชียน กู้ตาย 140 ล้านไมล์)
23.20 น. The Adjustment Bureau (พลิกชะตาฝ่าองค์กรนรก)
01.40 น. I Am Bolt (ยูเซียนเซน โบลท์ ลมกรดสายฟ้า)



วันพุธที่ 11 เมษายน 2561

ภาพ : wikipedia


PPTV HD36

13.00 น. Atlas Shrugged (อัจฉริยะรถด่วนลํ้าโลก)

MONO 29

08.35 น. The Prince (คนอึดแค้นเกินพิกัด)
11.40 น. Zhong Kui : Snow Girl and The Dark Crystal (จงขุย ศึกเทพฤทธิ์พิชิตมาร)
15.30 น. Brave (นักรบสาวหัวใจมหากาฬ)
18.20 น. Empire State (แผนปล้นคนระห่ำ)
20.30 น. Battleship (ยุทธการเรือรบพิฆาตเอเลี่ยน)
23.55 น. Fair Game (เกมบี้นรก)
01.40 น. Shine a Light (เดอะ โรลลิ่ง สโตนส์ เก๋าร็อคเขย่าโลก)



วันพฤหัสบดีที่ 12 เมษายน 2561

ภาพ : wikipedia


True4U 24

09.00 น. CJ7 (คนเล็กของเล่นใหญ่)

PPTV HD36

13.00 น. Black Mask 2 : City of Masks (แบล็คแมสค์ หน้ากากมหากาฬ)

MONO 29

08.30 น. The Man from U.N.C.L.E. (เดอะ แมน ฟรอม อั.ง.เ.คิ.ล. คู่ดุไร้ปรานี)
12.00 น. RED 2 (คนอึดต้องกลับมาอึด 2)
15.35 น. The Tale of Despereaux (เดเปอโร รักยิ่งใหญ่จากใจดวงเล็ก)
18.20 น. มหาอุตม์
20.30 น. Star Trek : Into Darkness (สตาร์ เทรค : ทะยานสู่ห้วงมืด)
00.00 น. Ladder 49 (หน่วยระห่ำสู้ไฟนรก)
01.40 น. Super Fish (วิถีชีวิตปลาและมนุษย์)

 


วันศุกร์ที่ 13 เมษายน 2561

ภาพ : wikipedia


ช่อง7HD 35

09.50 น. Captain America : The First Avenger (กัปตันอเมริกา : อเวนเจอร์ที่ 1)
01.00 น. Romancing in Thin Air (ฤดูรักที่แตกต่าง)

ช่อง3HD 33

11.30 น. Tomorrow Never Dies (007 พยัคฆ์ร้ายไม่มีวันตาย)

PPTVHD36

13.00 น. Shadow Man (เงามัจจุราช มหาบรรลัย)

ช่อง3SD 28

20.45 น. Body Weapon (ล่ากระตุกสวาท)

MONO 29

08.30 น. หลวงพี่เท่ง
11.35 น. The Expatriate (ฆ่าข้ามโลก)
15.00 น. We Bought a Zoo (สวนสัตว์อัศจรรย์ ของขวัญให้ลูก)
18.00 น. Wild Card (มือฆ่าเอโพดำ)
20.45 น. The Tuxedo (สวมรอยพยัคฆ์พิทักษ์โลก)
22.45 น. Meet Joe Black (อลังการรักข้ามโลก)
01.40 น. Ivory Tower (ปมการศึกษาในสหรัฐอเมริกา )

True4U 24

09.00 น. Pixels (พิกเซล)

ไทยรัฐทีวี 32HD

06.30 น. The Divine Weapon (อุบัติศาสตรา มหาสงคราม)
22.10 น. Thick as Thieves (ผ่าแผนปล้น คนเหนือเมฆ)

ช่องวัน 31

08.05 น. รถไฟฟ้า มาหานะเธอ  
 


วันเสาร์ที่ 14 เมษายน 2561  

ภาพ : wikipedia


ช่อง7HD 35

10.00 น. ป๊าด 888 แรงทะลุนรก
22.40 น. Guardians of the Galaxy (รวมพันธุ์นักสู้พิทักษ์จักรวาล)

True4U 24

21.00 น. Taken (สู้ไม่รู้จักตาย)

ช่อง3SD 28

21.30 น. ใครฆ่าสาวฮ็อต

ช่อง7HD35

02.00 น. Alex Cross (นรกพันธุ์แท้)

PPTV HD36

14.35 น. Premium Rush (ปั่นทะลุนรก)

MONO29

05.15 น. เท่ง โหน่ง คนมาหาเฮีย
08.00 น. Transformers : Revenge of the Fallen (ทรานส์ฟอร์เมอร์ส อภิมหาสงครามแค้น)
12.10 น. 2 Guns (ดวล ปล้น สนั่นเมือง)
15.30 น. Mortdecai (มอร์เดอไค สายลับพยัคฆ์รั่วป่วนโลก)
23.30 น. Highwaymen (ไฮเวย์เมน ซิ่งกระตุกเหยื่อ)
01.40 น. Saint Laurent (แซงค์ โรลองค์ แฟชั่น เขย่าโลก)
18.20 น. Megamind (จอมวายร้ายพิทักษ์โลก)
20.30 น. Fast & Furious 4 (เร็ว แรงทะลุนรก 4 : ยกทีมซิ่ง แรงทะลุไมล์)

ช่อง 3 FAMILY13

12.15 น. Barbie and the Three Musketeers (บาร์บี้ กับสามทหารเสือ)
14.15 น. His Fatal Ways (พี่ชาย นายเจ๋งว่ะ)

ช่อง 3SD 28

11.45 น. Dumb and Dumber (ใครว่าเราแกล้งโง่...หือ)

ไทยรัฐทีวี 32HD

14.00 น. The Ghost Writer (พลิกปริศนา สภาซ่อนเงื่อน)
 


วันอาทิตย์ที่ 15 เมษายน 2561

ภาพ : wikipedia

 

ไทยรัฐทีวี 32HD

05.00 น.กาลครั้งหนึ่งเมื่อเช้านี้

True4U 24

22.00 น. Law Abiding Citizen (ขังฮีโร่ โค่นอำนาจ)

PPTV HD36

14.35 น. Cemetery Junction (ห้าวเข้าไว้ หัวใจวัยฝัน)

MONO 29

05.00 น. Back to the Future II (เจาะเวลาหาอดีต 2)
08.00 น. Young Detective Dee : Rise of The Sea Dragon (ตี๋เหรินเจี๋ย ผจญกับดักเทพมังกร)
11.50 น. Scouts Guide to the Zombie 3 (ลูก) เสือปะทะซอมบี้
14.50 น. Daddy's Home (สงครามป่วน (ตัว) พ่อสุดแสบ)
18.20 น. Kites (โฉบหัวใจเธอไปเหาะ)
20.30 น. Underworld : Awakening (สงครามโค่นพันธุ์อสูร 4 : กำเนิดใหม่ราชินีแวมไพร์)
23.20 น. The Theory of Everything (ทฤษฎีรักนิรันดร)

ช่อง3 FAMILY13

12.15 น. My Little Pony Equestria Girls : Friendship Games (มาย ลิตเติ้ล โพนี่ เอเควสเทียเกิลส์
ตอน ศึกเกมมิตรภาพ)
14.15 น. Crayon Shin-chan : Roar! Kasukabe Animal Kingdom (ชินจัง เดอะมูฟวี่ ตอน ผจญภัยอาณาจักรสัตว์คาซึคาเบะ)

ช่อง 7HD35

10.00 น. Snow Dogs (แก๊งคุณหมา ป่วนคุณหมอ)
22.30 น. ผีห่าอโยธยา
02.00 น. เลิฟซัมเมอร์ รักตะลอนออนเดอะบีช

 

 
เว็บไซต์ทรูปลูกปัญญาดอทคอมเป็นเพียงผู้ให้บริการพื้นที่เผยแพร่ความรู้เพื่อประโยชน์ของสังคม ข้อความและรูปภาพที่ปรากฏในบทความเป็นการเผยแพร่โดยผู้ใช้งาน หากพบเห็นข้อความและรูปภาพที่ไม่เหมาะสมหรือละเมิดลิขสิทธิ์ กรุณาแจ้งผู้ดูแลระบบเพื่อดำเนินการต่อไป
Tags
  • Posted By
  • B2.
  • 1 Followers
  • Follow